Trang ChínhTrang Chính  
  • GalleryGallery  
  • Tìm kiếmTìm kiếm  
  • Latest imagesLatest images  
  • Đăng kýĐăng ký  
  • Đăng NhậpĐăng Nhập  

• Share
    Đà Lạt ngày vắng em EmptyMon Aug 22, 2011 1:58 pm#1
    Admin
    S-Mod
    S-Mod

Đà Lạt ngày vắng em Thtx_010 Đà Lạt ngày vắng em Thtx_012
    Admin
    Đà Lạt ngày vắng em Thtx_015 Đà Lạt ngày vắng em Thtx_017

xem thêm thông tin
    Nam
    Posts Posts : 352
    Points Points : 50455
    Thanked Thanked : 27
    Tham gia Tham gia : 24/02/2011
    Sinh nhật Sinh nhật : 28/02/1988
    Đến từ Đến từ : Ân Tường Đông - Hoài Ân - Bình Định
    Status Status : Nghe nhạc trử tình, đi du lịch với bạn bè
    Nam Tuổi : 36
    Posts Posts : 352
    Points Points : 50455
    Thanked Thanked : 27
    Tham gia Tham gia : 24/02/2011
    Sinh nhật Sinh nhật : 28/02/1988
    Đến từ Đến từ : Ân Tường Đông - Hoài Ân - Bình Định
    Status Status : Nghe nhạc trử tình, đi du lịch với bạn bè
    Bài gửi Đà Lạt ngày vắng em
    Chiều nay vắng em trời Đà Lạt mưa to quá. Những hạt mưa rơi
    trên mái hiên mà lòng anh quặn thắc, giá buốt quá em ơi. Sao những ngày có em trời
    lại nắng không những thế mà còn nắng rất đẹp thế mà khi em vừa ra đi thì trời bổng
    dưng mưa thật là to. Có phải chăng trời cao kia đã hiểu được nổi buồn của anh mà
    rơi lệ. Phải chăng bầu trời này trở êm ảm đạm khi không có em. Tại sao vừa mới hợp
    nhau mà lại phải tan, mà phải nói lời chia tay. Những ngày có em bên cạnh anh anh
    thấy cuộc đời này hạnh phúc và ý nghĩa biết bao, nhiều lúc anh lại nghĩ rằng chỉ
    có mình anh là người hạnh phúc nhất thế gian này. Niềm vui của anh mới đó giờ đã
    tan biến theo phương trời nào rồi. Ôi cuộc sống này không như những gì người ta
    vẩn thường mơ ước. Anh vẩn còn nhớ như in cái này anh gặp em ở cổng trường, buổi
    chiều hôm đó trời cũng mưa thật là to nhưng anh vẩn không cảm thấy lạnh, không
    cảm thấy buốt giá như cơn mưa chiều nay.Khi nghe bạn anh giới thiệu em với anh,
    anh cũng nghĩ rằng em giống như bao người con gái mà anh gặp từ trước đến giờ. Nhưng
    khi gặp em những suy nghĩ trong anh đã tan biến đi tất cả. Từ khuôn mặt , nụ cười
    đến lời nói đã làm cho anh có một cái cảm giác rất khác biệt mà anh không bao
    giờ nhận thấy ở những người con gái mà anh gặp trước đó. Một nụ cười, giọng nói
    chứa đựng cả một thế giới bao la, một tâm hồn của một người con gái miền Trung
    thật thà, chất phát. Và những ngày sau đó là những ngày anh thấy hạnh phúc nhất
    từ trước đến giờ. Chuỗi ngày với biết bao nhiêu là tiếng cười, bao nhiêu là hạnh
    phúc và có cả một cảm giác thương mến nửa. Nhưng anh thật sự là không dám nói ra
    cái cảm giác của mình vì anh biết rằng em là một người con gái hồn nhiên và anh
    cũng không muốn em bận tâm nhiều về chuyện gì để em có đủ thời gian mà tập
    trung cho việc học tập. Em là một người con gái được sinh ra trong một gia đình
    hiếu học, có điều kiện hơn nhiều so với tôi, còn tôi thì ngược lại, chỉ là một
    chàng sinh viên nghèo, hai mươi mấy năm nay chưa hiểu như thế nào là sung sướng,
    là hạnh phúc cả thì sao có thể xứng với em, nếu tôi nói ra em có chê cười tôi không
    Tôi không muốn trèo cao để rồi té đau. Tuy trong tôi rất yêu mến em nhưng
    lúc nào tôi củng tỏ ra là một người vui vẻ và xem em như một người bạn tốt. Em
    biết không anh vẩn thường hay thấy trong cuộc sống những người con gái có điều
    kiện như em họ thường tỏ vẻ ta đây, có một chút gì đó kiêu căng, xa hoa nhưng
    em thì khác rất hồn nhiên, hòa đồng và vui vẻ với mọi người. Anh cứ tưởng rằng
    niềm vui của anh sẻ được kéo dài mãi mãi nhưng anh không ngờ được rằng niềm vui
    chưa chưa trọn vẹn thì em đã lại đi xa. Em đi để lại giữa lòng thành phố ngàn
    hoa này một chàng sinh viên nghèo ngày qua ngày luôn ôm ấp bong hình em mà không
    dám nói ra những gì mình nghĩ.Không biết lần này em đi rồi em có quay về lại với
    anh không, anh có được hạnh phúc để gặp lại em lần nửa không nhỉ.

Mưa càng lúc càng to phải chăng là em đi càng lúc càng xa anh
    không nhỉ !Hạnh phúc liệu có lại đến với anh lần nửa không đây. Bạn bè vẩn nói với
    anh rằng là dù anh có như thế nào đi nửa thì anh vẩn không thể nào xứng với em vì
    hai gia đình có hai hoàn cảnh khác biệt nhau. Anh rất sợ điều đó em à.Nhưng dù
    thế nào đi chăng nửa anh vẩn cứ nhớ về em nhớ về những kỉ niệm đẹp khi ở bên em,
    dù hoàn cảnh như thế nào anh vần yêu em như chưa bao giờ anh được yêu vậy. Mong
    rằng một ngày không xa em sẻ trở về bên anh để anh tìm lại niềm vui như khi trước. Em
    ở phương xa hãy sống vui vẻ em nhé, trái tim anh luôn hướng về một phương trời mà
    ở phương trời đó có hình bóng thân thương của em.

Đà Lạt ngày xa em
    21/08/2011

Chữ Ký
    [Click để xem chữ kí của Admin]
    http://vienthongdlu.tk/

Đà Lạt ngày vắng em Collap10 Đà Lạt ngày vắng em EmptyNhững bài viết mới cùng chuyên mục Đà Lạt ngày vắng em Newnew10
    Đà Lạt ngày vắng em Empty Tên bài viếtTác giảNgười gửi cuối

Chuyển đến:
    Trang 1 trong tổng số 1 trang

Trường THPT Hoài Đức A
    Địa chỉ: Kim Chung- Hoài Đức - Hà Nội
    Bạn ơi, đăng ký đi Đăng ký